![](http://www.santi-furniture.com/images/sub_1301325749/666(3).jpg)
หลังจาก ลงไปวัดพื้นที่ ถ้าผม มีเวลาก็จะ นั่งเขียน แบบ sketchup ให้ครับ ก็จะเห็นถึงลายละเอียด ที่เหมือนจริง ในละดับหนึ่ง
เริ่ม งานก็ต้องเตรียมของ แต่เช้าตรู่เลย ครับ ถ้ามี งาน บิ้วอิน ![](http://www.santi-furniture.com/images/sub_1301325749/IMG_3261(2).jpg)
ช่างไม้บิ้วโครงไม้ ปิดผิวหน้าด้วยโฟเมก้า เสร็จ ตามด้วยช่างไฟ ครับ เดินไฟทั่วร้าน หลอดนีออนยาว ดาวไลท์ สว่างทั่วร้านเลยครับ
![](http://www.santi-furniture.com/images/sub_1301325749/IMG_3270(1).jpg)
ติดอะคลิลิกขาว ที่นี้ก็เป็นป้ายไฟ ไว้ติดสติกเกอร์ ได้ตามต้องการ ครับ
![](http://www.santi-furniture.com/images/sub_1301325749/IMG_3268(1).jpg)
ในส่วน ของเคาน์เตอร์ ก็จะเป็นแบบ มีบาร์ ยกระดับไว้วางยาใหลูกค้าดูเป็นสัดส่วนดีครับ ที่วาง cpu คีบอร์ด ลิ้นชักเก็บเงิน ประตูกระจกใสบานเลือน
![](http://www.santi-furniture.com/images/sub_1301325749/IMG_3274(2).jpg)
ภาพรวมทั้งร้าน ดูสว่างไปเลยครับ บวกเข้ากับสีหวานๆ ของโฟเมก้า เข้ากับสีของห้อง